Shin kun ƙididdige yawan tazarar da za ku yi tafiya don buga wasan golf?Kun san abin da wannan nisa ke nufi?
Idan wasa ne na ramuka 18, ba tare da amfani da keken golf ba, gwargwadon nisan da muke buƙatar tafiya tsakanin filin wasan golf da ramukan, jimlar tafiyar ta kusan kilomita 10 ne, kuma a yanayin amfani da golf. cart, nisan tafiya yana kusan kilomita 5 ~ 7.Wannan nisa, wanda aka canza zuwa adadin matakan da WeChat ya rubuta, kusan matakai 10,000 ne.
Tafiya shine mafi kyawun motsa jiki——
Hukumar Lafiya ta Duniya ta taba nuna cewa tafiya shine mafi kyawun wasanni a duniya.Lokacin da kuka gaji da tafiya na yau da kullun, je filin wasan golf kuma kuyi wasa.Wannan wasan da ke buƙatar tafiya mai nisa da bugawa zai ba ku fa'idodin da ba zato ba tsammani.
1. Akwai kyakkyawar dangantaka tsakanin adadin matakai da lafiya.Yawancin matakan da kuke motsa jiki, za ku iya rage yawan mace-mace da kuma hana afkuwar cututtuka masu tsanani.
Dangane da rahotannin bincike masu dacewa a Amurka, lokacin da mutum ya canza daga yanayin rayuwa na kasa da matakai 5,000 a kowace rana zuwa matakai 10,000 a kowace rana, sakamakon kididdigar shine cewa haɗarin mutuwa a cikin shekaru 10 na iya raguwa da 46%;idan an ƙara yawan matakan a hankali a kowace rana, zuwa matakai 10,000 a rana, za a rage yawan abubuwan da ke faruwa na cututtukan zuciya da 10%;haɗarin ciwon sukari zai ragu da 5.5%;a kowane mataki 2,000 a kowace rana, za a rage yawan cututtukan cututtukan zuciya da kashi 8% a kowace shekara, kuma sukarin jini zai faru a cikin shekaru 5 masu zuwa.An rage haɗarin rashin daidaituwa da 25%.
2. Tafiya na iya inganta tsufa na kwakwalwa da kuma rage haɗarin tsufa na kwakwalwa.
Wani bincike na jami'ar Amurka ya nuna cewa, a lokacin wasan golf, saboda yawan bukatuwar tafiya, tasirin da ke tsakanin kafa da kasa na iya haifar da matsewar magudanar jini a cikin jijiya, wanda hakan kan kara yawan jinin da ake samu a kwakwalwa da kuma kara alaka. tsakanin dangantakar kwayoyin jijiyoyi, ta haka ne ke kunna kwakwalwa.
Ƙarfafawa ta hanyar tafiya zai iya kunna ɓangaren kwakwalwa wanda ke da alaka da ƙwaƙwalwa da sha'awar abubuwa, yana sa tunani ya zama mai aiki, da kuma sa mutane su kasance masu amfani yayin da suke mu'amala da al'amura a rayuwa da aiki.
Lokacin yin wasan golf, ko tafiya ko lilo, zai ƙara yawan jini a cikin jiki duka.Ba kamar sauran wasanni masu ƙarfi ba, tasirin canjin hawan jini da golf ke haifarwa yana da ɗan ƙaramin ƙarfi.Ga masu matsakaicin shekaru da tsofaffi, zai iya yin rigakafin cutar Alzheimer mafi kyau..
Wasan da ya haɗu daidai da tafiya——-
Tafiya ita ce mafi kyawun wasanni a duniya, kuma golf shine cikakkiyar haɗuwar tafiya.
Tafiya gwargwadon yiwuwa yayin da kuke kan wasan golf kuma zai ba ku kyakkyawan sakamako:
Mutum mai nauyin kilogiram 70 yana tafiya da gudun kilomita 4 a cikin sa'a zai iya ƙone calories 400 a kowace awa.Yin wasa 18 ko 9 ramukan sau da yawa a mako na iya taimaka maka kula ko rage nauyi kuma yana iya inganta ƙarfin ku.
Tafiya na iya taimaka maka dumama tsokoki a ko'ina cikin jikinka kuma ka sami bugun zuciyarka lokacin da kake zuwa kewayon aikin don shirya jikinka don hana rauni.
A kan filin wasan golf, manne da tafiya zai sa ƙananan saitin ku ya zama mafi kwanciyar hankali, kuma ikon bugawa zai ƙara ƙarfi da ƙarfi.
Yawancin wasanni suna auna tasirin motsa jiki da kitsen mai ta hanyar ƙarfi, amma golf yana ɗaukar hanya mai sauƙi don sa mutane su sami koshin lafiya - da alama tafiya mai sauƙi da lilo, amma a gaskiya mutane da yawa suna da lafiya Tare da sirrin tsawon rai, ana iya buga shi daga shekaru 3. zuwa shekaru 99, don ku iya kasancewa cikin koshin lafiya kuma ku ji daɗin nishaɗin wasanni na rayuwa.Wane dalili ne muke da shi na ƙin irin wannan wasa?
Lokacin aikawa: Mayu-26-2022